Breaking News
Home / Uncategorized / ਸ਼ਾਰਾਬ ਨਾਲ ਖਾਰਾਬ ਹੋਏ ਲੀਵਰ ਨੂੰ ਜਮਾਂ ਠੀਕ ਕਰ ਦੇਵੇਗਾ ਇਹ ਘਰੇਲੂ ਨੁਸਖਾ

ਸ਼ਾਰਾਬ ਨਾਲ ਖਾਰਾਬ ਹੋਏ ਲੀਵਰ ਨੂੰ ਜਮਾਂ ਠੀਕ ਕਰ ਦੇਵੇਗਾ ਇਹ ਘਰੇਲੂ ਨੁਸਖਾ

ਲੀਵਰ ਸਾਡੇ ਸਰੀਰ ਦਾ ਬਹੁਤ ਹੀ ਅਹਿਮ ਹਿੱਸਾ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਲੀਵਰ ਇੱਕ ਅਜਿਹਾ ਅੰਗ ਹੈ ਜੋ ਸਾਰੇ ਸਰੀਰ ਨੂੰ ਬਣ ਕੇ ਰੱਖਦਾ ਹੈ। ਲੀਵਰ ਸਰੀਰ ‘ਚ ਖੂਨ ਸਾਫ ਕਰ ਕੇ ਜ਼ਹਿਰੀਲੇ ਪਦਾਰਥਾਂ ਨੂੰ ਬਾਹਰ ਕੱਢਦਾ ਹੈ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਹੀ ਨਹੀਂ ਇਹ ਪਾਚਨ ਤੰਤਰ ‘ਚ ਵੀ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਭੂਮਿਕਾ ਨਿਭਾਉਂਦਾ ਹੈ। ਲੀਵਰ ਕੋਲੈਸਟ੍ਰਾਲ ਨੂੰ ਕੰਟਰੋਲ ਕਰਦਾ ਹੈ। ਗਲਤ ਆਦਤਾਂ ਕਰ ਕੇ ਲੀਵਰ ਨਾਲ ਸੰਬੰਧਿਤ ਕਈ ਬਿਮਾਰੀਆਂ ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਕਰਨਾ ਪੈਂਦਾ ਹੈ। ਜੇ ਇੱਕ ਵਾਰ ਲੀਵਰ ਖਰਾਬ ਹੋ ਜਾਵੇ ਤਾਂ ਲੀਵਰ ਟ੍ਰਾਂਸਪਲਾਂਟ ਕਰਵਾਉਣਾ ਪੈਂਦਾ ਹੈ।Liver damage drinks

 

ਸ਼ਰਾਬ ਦਾ ਸਭ ਤੋਂ ਜ਼ਿਆਦਾ ਅਸਰ ਲੀਵਰ ਉੱਤੇ ਪੈਂਦਾ ਹੈ। ਬਹੁਤ ਜ਼ਿਆਦਾ ਸ਼ਰਾਬ ਪੀਣ ਨਾਲ ਲੀਵਰ ਪੂਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਤੋਂ ਖ਼ਰਾਬ ਹੋ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਡਾਕਟਰ ਨੂੰ ਵਿਖਾਉਣ ਦੇ ਇਲਾਵਾ ਦੂਜਾ ਕੋਈ ਰਸਤਾ ਨਹੀਂ ਰਹਿੰਦਾ, ਪਰ ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਸ਼ਰਾਬ ਦੇ ਆਦੀ ਹੋ। ਜਿਸ ਵਜ੍ਹਾ ਤੋਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਲੀਵਰ ਖ਼ਰਾਬ ਹੋਣ ਦਾ ਡਰ ਬਣਿਆ ਰਹਿੰਦਾ ਹੈ ਤਾਂ ਤੁਸੀਂ ਇਨ੍ਹਾਂ ਨੁਸਖ਼ਿਆਂ ਦੀ ਮਦਦ ਨਾਲ ਉਸ ਨੂੰ ਸਿਹਤ ਰੱਖ ਸਕਦੇ ਹਨ। ਬਹੁਤ ਜ਼ਿਆਦਾ ਸ਼ਰਾਬ ਪੀਣ ਨਾਲ ਨਾ ਸਿਰਫ਼ ਲੀਵਰ ਸਗੋਂ ਕਈ ਬਿਮਾਰੀਆਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਘੇਰ ਲੈਂਦੀਆਂ ਹਨ। ਇਸ ਲਈ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਹੋ ਸਕੇ, ਸ਼ਰਾਬ ਤੋਂ ਦੂਰ ਰਹੋ।Liver damage drinks

 

ਚੁਕੰਦਰ ਦਾ ਜੂਸ — ਚੁਕੰਦਰ ਦਾ ਜੂਸ ਲੀਵਰ ਨੂੰ ਸਾਫ਼ ਕਰਨ ਵਿੱਚ ਸਹਾਇਕ ਹੈ। ਇਸ ਦੇ ਪੋਸ਼ਕ ਤੱਤ ਲੀਵਰ ਨੂੰ ਬਹੁਤ ਸੋਹਣਾ ਰੂਪ ਨਾਲ ਕਾਰਜ ਕਰਨ ਵਿੱਚ ਮਦਦ ਕਰਦੇ ਹਨ। ਇਸ ਨੂੰ ਬਣਾਉਣ ਲਈ ਚੁਕੰਦਰ, ਹਰਾ ਸੇਬ, ਗਾਜਰ, ਅਜਵਾਇਣ ਦੀ ਡੰਠਲ਼ ਅਤੇ ਨਿੰਬੂ ਨੂੰ ਮਿਲਾ ਕੇ ਜੂਸ ਬਣਾਓ। ਇਹ ਤੁਹਾਡੇ ਲੀਵਰ ਲਈ ਬਹੁਤ ਫ਼ਾਇਦੇਮੰਦ ਹੈ।Liver damage drinks

ਹਲਦੀ ਵਾਲਾ ਦੁੱਧ — ਹਲਦੀ ਐਂਟੀ-ਆਕਸੀਡੈਂਟ ਗੁਣਾਂ ਤੋਂ ਭਰਪੂਰ ਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਰਾਤ ਨੂੰ ਸੌਣ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਹਲਦੀ ਵਾਲਾ ਦੁੱਧ ਪੀਣ ਨਾਲ ਲੀਵਰ ਦੀਆਂ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਦੂਰ ਹੁੰਦੀਆਂ ਹਨ।Liver damage drinks

ਪਾਲਕ ਦਾ ਜੂਸ — ਲੀਵਰ ਨੂੰ ਠੀਕ ਰੱਖਣ ਲਈ ਤੁਸੀਂ ਪਾਲਕ ਦਾ ਜੂਸ ਪੀ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਇਸ ਨੂੰ ਬਣਾਉਣ ਲਈ ਪਾਲਕ ਦੇ ਜੂਸ ਵਿੱਚ ਚੁਕੰਦਰ ਦਾ ਜੂਸ ਅਤੇ ਚੁਟਕੀ ਭਰ ਕਾਲੀ ਮਿਰਚ ਮਿਲਾ ਕੇ ਪੀਓ। ਇਹ ਸਿਰਫ਼ ਲੀਵਰ ਹੀ ਨਹੀਂ ਸਗੋਂ ਤੁਹਾਡੇ ਸਰੀਰ ਵਿੱਚ ਖ਼ੂਨ ਦੀ ਕਮੀ ਨੂੰ ਵੀ ਪੂਰਾ ਕਰਦਾ ਹੈ। ਰੋਜ਼ ਇਸ ਦਾ ਸੇਵਨ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ।Liver damage drinks

ਗਾਜਰ ਅਤੇ ਆਂਵਲੇ ਦਾ ਜੂਸ — ਲੀਵਰ ਨੂੰ ਸਿਹਤ ਰੱਖਣ ਲਈ 150 ਮਿਲੀਲਿਟਰ ਗਾਜਰ ਦੇ ਜੂਸ ਵਿੱਚ 20 ਮਿਲੀਲਿਟਰ ਆਂਵਲੇ ਦਾ ਜੂਸ ਮਿਲਾਓ ਅਤੇ ਉਸ ਵਿੱਚ ਥੋੜ੍ਹਾ ਜਿਹਾ ਸੇਂਧਾ ਲੂਣ ਪਾ ਦਿਓ। ਇਸ ਨੂੰ ਰੋਜ਼ ਆਪਣੇ ਨਾਸ਼ਤੇ ਵਿੱਚ ਪੀਓ। ਇਸ ਤੋਂ ਲੀਵਰ ਦੀ ਸੋਜ ਠੀਕ ਹੋਣ ਲੱਗਦੀ ਹੈ।Liver damage drinks

ਕੱਦੂ ਦਾ ਜੂਸ — ਲੀਵਰ ਨੂੰ ਸਿਹਤ ਬਣਾਏ ਰੱਖਣ ਲਈ ਕੱਦੂ ਦਾ ਜੂਸ ਕਾਫ਼ੀ ਫ਼ਾਇਦੇਮੰਦ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਦੇ ਇਲਾਵਾ ਦਿਨ ਵਿੱਚ ਤਿੰਨ ਤੋਂ ਚਾਰ ਵਾਰ ਨਿੰਬੂ ਪਾਣੀ ਦਾ ਸੇਵਨ ਵੀ ਲੀਵਰ ਲਈ ਵਧੀਆ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ।Liver damage drinks

ਲੀਵਰ ਨੂੰ ਇੰਝ ਰੱਖੋ ਸਿਹਤਮੰਦ….

ਲੀਵਰ ਨੂੰ ਸਿਹਤਮੰਦ ਰੱਖਣ ਲਈ ਆਪਣੀ ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਜਿੰਦਗੀ ‘ਚ ਬਦਲਾਅ ਲਿਆਓ। ਆਪਣੇ ਭਾਰ ਨੂੰ ਕੰਟਰੋਲ ਕਰੋ। ਸ਼ਰਾਬ ਦਾ ਸੇਵਨ ਨਾ ਕਰੋ। ਰੋਜ਼ ਕਸਰਤ ਕਰੋ। ਜੇ ਤੁਹਾਨੂੰ ਲੀਵਰ ਦੇ ਨਾਲ ਕੋਈ ਪਰੇਸ਼ਾਨੀ ਮਹਿਸੂਸ ਹੋ ਰਹੀ ਹੈ ਤਾਂ ਜਲਦੀ ਡਾਕਟਰ ਕੋਲ ਜਾਓ। Liver damage drinks

About admin

Check Also

ਹੈਰਾਨੀਜਨਕ ਖੁਲਾਸਾ ਸਿਸੋਦੀਆ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਕੇਜਰੀਵਾਲ ਨੇ ਕਿਉਂ ਮੰਗੀ ਮੁਆਫ਼ੀ.!

ਹੈਰਾਨੀਜਨਕ ਖੁਲਾਸਾ ਸਿਸੋਦੀਆ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਕੇਜਰੀਵਾਲ ਨੇ ਕਿਉਂ ਮੰਗੀ ਮੁਆਫ਼ੀ.! ਕੇਜਰੀਵਾਲ ਦੀ ਮਜੀਠੀਆ ਤੋਂ …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *